Guanylacetic acid, wanda kuma aka sani da guanylacetic acid, wani amino acid ne da aka samar daga glycine da L-lysine.
Guanylacetic acid na iya haɗa creatine a ƙarƙashin tasirin enzymes kuma shine kawai abin da ake buƙata don haɗa creatine. An san Creatine a matsayin mai kiyaye kuzari, kuma babban aikinsa shine samar da creatine mai ɗauke da phosphorylated a ƙarƙashin aikin creatine kinase.
Shiga cikin tafiyar adenosineZagayen sinadarin hosphate (ATP). Idan makamashin ATP bai isa ba, phosphocreatine yana hanzarta canja wurin rukunin phosphate zuwa adenosine diphosphate ta hanyar creatine kinase sannan ya mayar da shi zuwa adenosine triphosphate.
Amfani a cikin dabbobi:
Ƙara kashi 0.12%, 0.08%, da 0.04% guanylacetic acid a cikin abincin tumaki 120 da aka ciyar da Tan tunkiya masu nauyin kimanin kilogiram 20, bi da bi, ya nuna cewa ƙarin guanylacetic acid 0.12% da 0.08% ya ƙara yawan nauyin yau da kullun, kitsen da ke cikin jijiyoyi, da kuma furotin, kuma ya rage yawan kitsen gawawwaki sosai.
Ƙarin kashi 0.08%guanylacetic acidAn ƙara yawan nama da kashi 9.77% ta hanyar amfani da hanyar samar da iskar gas ta in vitro, an yi nazarin tasirin ƙara matakan guanylacetic acid daban-daban akan rumen na shanu masu launin rawaya. An gano cewa ƙarin guanylacetic acid 0.4% ya ƙara yawan samar da iskar gas sosai, kuma yawan ammonia nitrogen da farko ya ƙaru sannan ya ragu.
Saboda haka, za a iya fahimtar cewa ƙara sinadarin guanylacetic acid a cikin abincin yau da kullun zai iya inganta yanayin cikin rumen da yanayin fermentation na shanu masu launin rawaya.
Aikace-aikace a cikin kaji:
Ƙara 800 mg/kg, 1600 mg/kg, 4000 mg/kg, da 8000 mg/kg na guanylacetic acid a cikin abincin broilers na yau da kullun ya nuna cewa ƙara 800-4000 mg/kg na guanylacetic acid a cikin abincin ya ƙara yawan nauyin broilers na yau da kullun, ya rage rabon ciyarwa da nauyi na broilers a kwanaki 22-42. Ƙara 8000 mg/kg na guanylacetic acid ya inganta alamun biochemical na serum kamar urea nitrogen, alamun yau da kullun na jini, da jimlar bilirubin Babu wani tasiri mai mahimmanci ga manyan alamun gabobin jiki, yana nuna cewa ƙara 8000 mg/kg na guanylacetic acid a cikin abincin broilers na yau da kullun abu ne mai jurewa.
Ƙara 200 mg/kg, 400 mg/kg, 600 mg/kg, da 800 mg/kg na guanylacetic acid a cikin abincin broiler ya nuna ƙaruwa mai yawa a matsakaicin ƙaruwar nauyi a kowace rana idan aka kwatanta da ƙungiyar da ke kula da shi. An cimma mafi kyawun sakamako lokacin da matakan ƙarin suka kasance 600 da 800 mg/kg.
Domin yin nazarin tasirin guanylacetic acid akan ingancin maniyyi a cikin zakaru, an zaɓi zakaru masu makonni 20 masu shekaru 28 don ciyar da abinci mai ɗauke da 0%, 0.06%, 0.12%, da 0.18% guanylacetic acid. Sakamakon binciken ya gano cewa ƙara guanylacetic acid 0.12% a cikin abinci ya ƙara yawan maniyyi, yawan maniyyi, da kuma aikin maniyyi a cikin zakaru, wanda ke nuna cewa ƙara guanylacetic acid a cikin abinci zai iya inganta ingancin maniyyi yadda ya kamata. Ƙara 0.0314%, 0.0628%, 0.0942%, da 0.1256% guanylacetic acid a cikin abincin kaza na yau da kullun, kuma saita ƙungiyoyi biyu masu sarrafawa (rukunin sarrafawa 1 abinci ne na shuka ba tare da an ƙara wani abu ba, kuma rukunin sarrafawa 2 abinci ne tare da ƙara abincin kifi). Rukunin abinci guda shida da ke sama na yau da kullun suna da irin wannan matakin kuzari da ma'adanai.
Sakamakon gwaji ya nuna cewa ƙimar ƙaruwar nauyi na ƙungiyoyi huɗu da aka ƙara da guanylacetic acid da kuma rukunin sarrafawa na 2 ya fi na rukunin sarrafawa na 1, Rukunin sarrafawa na 2 ya sami mafi kyawun tasirin ƙaruwar nauyi, sai kuma rukunin guanylacetic acid na 0.0942%; Rukunin sarrafawa na 2 ya sami mafi kyawun rabon abu zuwa nauyi, sai kuma rukunin guanylacetic acid na 0.1256%.
Aikace-aikace a cikin kaji:
Ƙara 800 mg/kg, 1600 mg/kg, 4000 mg/kg, da 8000 mg/kg naguanylacetic acidA cikin abincin da ake ci na broilers na yau da kullun, ya nuna cewa ƙara 800-4000 mg/kg na guanylacetic acid a cikin abincin ya ƙara yawan nauyin broilers na yau da kullun, ya rage rabon ciyarwa da nauyi na broilers a kwanaki 22-42. Ƙara 8000 mg/kg na guanylacetic acid ya inganta alamun biochemical na serum kamar urea nitrogen, alamun yau da kullun na jini, da jimlar bilirubin Babu wani tasiri mai mahimmanci akan manyan alamun gabobin jiki, yana nuna cewa ƙara 8000 mg/kg na guanylacetic acid a cikin abincin broilers na yau da kullun yana da kyau. Ƙara 200 mg/kg, 400 mg/kg, 600 mg/kg, da 800 mg/kg na guanylacetic acid a cikin abincin broiler ya nuna ƙaruwa mai mahimmanci a cikin matsakaicin karuwar nauyi na yau da kullun idan aka kwatanta da ƙungiyar kulawa. An cimma mafi kyawun sakamako lokacin da matakan ƙara suka kasance 600 da 800 mg/kg.
Domin yin nazarin tasirin guanylacetic acid akan ingancin maniyyi a cikin zakaru, an zaɓi zakaru masu makonni 20 masu shekaru 28 don ciyar da abinci mai ɗauke da 0%, 0.06%, 0.12%, da 0.18% guanylacetic acid. Sakamakon binciken ya gano cewa ƙara guanylacetic acid 0.12% a cikin abinci ya ƙara yawan maniyyi, yawan maniyyi, da kuma aikin maniyyi a cikin zakaru, wanda ke nuna cewa ƙara guanylacetic acid a cikin abinci zai iya inganta ingancin maniyyi yadda ya kamata. Ƙara 0.0314%, 0.0628%, 0.0942%, da 0.1256% guanylacetic acid a cikin abincin kaza na yau da kullun, kuma saita ƙungiyoyi biyu masu sarrafawa (rukunin sarrafawa 1 abinci ne na shuka ba tare da an ƙara wani abu ba, kuma rukunin sarrafawa 2 abinci ne tare da ƙara abincin kifi). Rukunin abinci guda shida da ke sama na yau da kullun suna da irin wannan matakin kuzari da ma'adanai. Sakamakon gwaji ya nuna cewa ƙimar ƙaruwar nauyi na ƙungiyoyi huɗu da aka ƙara da guanylacetic acid da kuma rukunin sarrafawa na 2 ya fi na rukunin sarrafawa na 1, Rukunin sarrafawa na 2 ya sami mafi kyawun tasirin ƙaruwar nauyi, sai kuma 0.0942%guanylacetic acidrukuni; Rukunin sarrafawa na 2 yana da mafi kyawun rabon kayan da nauyi, sai kuma rukunin guanylacetic acid na 0.1256%.
Lokacin Saƙo: Nuwamba-29-2023



