Ƙarin abinci mara maganin rigakafi na potassium diformate
Potassium diformate (KDF, PDF) shine ƙarin abinci na farko wanda ba maganin rigakafi ba wanda Tarayyar Turai ta amince da shi don maye gurbin maganin rigakafi. Ma'aikatar Noma ta China ta amince da shi don abincin alade a shekarar 2005.
Potassium Diformatefoda ne mai launin fari ko rawaya, wanda yake narkewa cikin sauƙi a cikin ruwa, nauyin kwayoyin halitta: 130.13 da kuma dabarar kwayoyin halitta: HCOOH.HCOOK. Matsayin narkewarsa yana kusan 109℃. Potassium dicarboxylic acid yana da karko a ƙarƙashin yanayin acidic kuma yana rikidewa zuwa potassium da formic acid a ƙarƙashin yanayin tsaka tsaki ko ɗan alkaline.
1. Rage darajar pH na tsarin narkewar abinci da kuma inganta fitar da enzymes na narkewar abinci.
2. Bacteriostasis da kuma hana haihuwa.
3. Inganta microflora na hanji.
4. Yana inganta lafiyar hanji.
Ana iya amfani da sinadarin potassium diformate sosai a masana'antar alade, kaji da kuma ruwa, kuma zai iya maye gurbin maganin rigakafi gaba ɗaya.
E.fine's na iya hana ƙwayoyin cuta da haɓaka girma, da kuma rage yawan ƙwayoyin cuta masu cutarwa da yawa a cikin hanyar narkewar abinci. Inganta yanayin narkewar abinci da rage pH na ciki da ƙananan hanji. Rigakafi da sarrafa gudawa na alade. Inganta sauƙin cin abinci da ciyar da dabbobi. Inganta saurin narkewar abinci da yawan shan abubuwan gina jiki kamar nitrogen da phosphorus na aladu. Inganta yawan cin aladu a kowace rana da kuma yawan canza abincinsu. Ƙara 0.3% ga abincin shuka zai iya hana maƙarƙashiya. Yana hana mold da sauran sinadarai masu cutarwa a cikin abincin yadda ya kamata, yana tsawaita lokacin da abincin ya shirya. Ruwan potassium diformate na iya rage ƙurar da ake samarwa yayin sarrafa abinci da inganta bayyanar kayayyakin.
Tasirin aikace-aikace
1. Inganta aikin ci gaba
Potassium diformatezai iya ƙara yawan abincin da ake ci a kowace rana, rage yawan abincin da ake ci, rage yawan abincin da ake ci zuwa nama, da kuma haɓaka haɓakar alade, kaji da kayayyakin ruwa.
2. Kula da gudawa ga 'yan aladu
potassium carfolate na iya rage gudawa da kuma sarrafa yawan gudawa na aladu da aka yaye. Yana rage yawan ƙwayoyin cuta da suka rage a cikin najasa sosai.
3. Inganta aikin haihuwa na shuka
Zai iya inganta yawan madara da kuma yawan shan nono yayin shayarwa, rage asarar kitse a cikin nono, inganta yawan canza abinci da kuma ƙara ingancin 'ya'yan itace.
4. Inganta tsarin ƙwayoyin hanji
Potassium diformate na iya rage yawan ƙwayoyin cuta masu cutarwa a cikin hanji, yana haɓaka haɓakar ƙwayoyin cuta masu amfani kamar lactobacillus, da kuma inganta yanayin ƙwayoyin cuta na hanji yadda ya kamata.
5. Inganta narkewar abinci mai gina jiki
Potassium dicarboxylate na abinci na iya inganta narkewar abinci mai gina jiki, musamman furotin mai ɗanɗano
Lokacin Saƙo: Satumba-24-2021