Jatan lande: potassium diformate + DMPT

Harbin bindigawata hanya ce mai mahimmanci don haɓakar ƙwayoyin crustaceans. Penaeus vannamei yana buƙatar narkewa sau da yawa a rayuwarsa don ya cika matsayin girman jiki.

Ⅰ, Rushe dokokin Penaeus vannamei

Dole ne a narke jikin Penaeus vannamei lokaci-lokaci domin cimma manufar girma. Idan zafin ruwa ya kai digiri 28 a digiri 100, ƙananan jatan lande suna narkewa sau ɗaya cikin awanni 30 zuwa 40; ƙananan jatan lande masu nauyin 1 zuwa 5g suna narkewa sau ɗaya cikin kwana 4 zuwa 6; Jatan lande sama da 15g galibi suna narkewa sau ɗaya a cikin makonni 2.

Jatan lande

Ⅱ, Binciken alamomi da dalilan da ke haifar da molting

1. Alamomi da dama na lokacin molting

Bakin jatan lande yana da tauri sosai, wanda aka fi sani da "jatan lande na fata na ƙarfe". Yana da ciki mara komai ko kuma cikin da ya rage. Ba ya iya ganin hanyar hanji a sarari, launin da ke saman jiki ya zurfafa, kuma launin rawaya yana ƙaruwa sosai. Musamman ma, ɓangarorin biyu na operculum baƙi ne, ja da rawaya, filaye na gill sun kumbura, fari, rawaya da baƙi, kuma matakala da ƙafafu an rufe su da tabo ja. Tsarin hepatopancreas a bayyane yake, ba ya kumbura ko kuma yana da rauni, kuma yanayin yankin zuciya ba shi da tabbas kuma rawaya mai laka.

na ruwa

2. Jatan lande yawanci yana da ciliates da yawa

Bawon jatan lande fata ce mai layuka biyu, wadda za a iya cirewa ta hanyar murɗe fatar a hankali. Fatar tana da rauni sosai, wacce aka fi sani da "jatan lande mai launin fata biyu" ko "Jatan lande mai kauri". Sirara ce, tana da ƙarin melanin a saman jiki, kumburi da gyambon jijiyoyi, galibi rawaya da baƙi. Jijiyoyi da ciki ba su da komai, ƙarancin kuzari. Kwance a kusa da wurin waha ko yawo a kan ruwa, yana nuna alamun rashin isasshen iska. Yana da sauƙin kamuwa da canje-canje a muhalli, tare da ƙananan canje-canje da ƙaruwar mace-mace.

3. Tsarin narkewar mai santsi za a iya raba shi zuwa matakai uku masu zuwa:

1) Kafin a yi molting, yana nufin lokacin da ya fara daga ƙarshen molting na ƙarshe zuwa farkon molting na gaba. Lokacin ya bambanta gwargwadon tsawon jiki, yawanci tsakanin kwanaki 12 zuwa 15. A wannan lokacin, Penaeus vannamei galibi yana tara abinci mai gina jiki, musamman calcium.

2) Molting, 'yan daƙiƙa kaɗan zuwa fiye da minti goma. Molting yana cinye kuzari mai yawa. Idan jatan lande yana da rauni ko rashin tarin abinci mai gina jiki a jiki, sau da yawa suna narkewa ba tare da cikakke ba kuma suna samar da harsashi mai layuka biyu.

3) Bayan narkewar fata, yana nufin lokacin da sabuwar fata ke canzawa daga laushi zuwa tauri, kuma lokacin yana ɗaukar kimanin kwana 2 ~ 1.5 (banda shukar jatan lande). Bayan an cire tsohuwar harsashi, sabon harsashi ba zai iya yin kauri cikin lokaci ba, don haka ya zama "jatan lande mai laushi".

4. Lalacewar ingancin ruwa da rashin abinci mai gina jiki sune manyan abubuwan da ke haifar da cutar.

Lalacewar ingancin ruwa sau da yawa yana faruwa ne a cikin tafkuna masu launin ruwa mai kauri sosai, kuma bayyanannen abu kusan sifili ne. Akwai man feshi da adadi mai yawa na algae da suka mutu a saman ruwa, kuma wani lokacin akwai fashewar ƙamshin kifi a saman ruwa. A wannan lokacin, algae suna ƙaruwa da yawa, kuma iskar oxygen da ke narkewa a saman ruwa tana cika da rana; Da dare, adadi mai yawa na algae suna zama abin da ke cinye iskar oxygen, wanda ke haifar da ƙarancin iskar oxygen da ke narkewa a ƙasan tafkin, wanda ke shafar ciyar da jatan lande da narkewar sa. Na dogon lokaci, harsashin yana da tauri sosai.

5. Sauyin yanayi da gubar waje na iya haifar da ruɓewar jatan lande mara kyau, wanda kuma shine dalilin samuwar "jatan lande mai launin fata biyu" da "jatan lande mai laushi".

jatan lande

Ⅲ, MuhimmancinƘarin sinadarin calciuma lokacin molting na Penaeus vannamei:

Calcium da aka adana a jikin jatan lande yana ɓacewa sosai. Idan ba a ƙara wa duniyar waje a kan lokaci ba, Penaeus vannamei ba zai iya shan calcium da jikin ruwa ke samarwa ba, wanda hakan zai iya haifar da gazawar jatan lande. Lokacin da harsashi mai tauri ke ɗauka bayan narkewa yana da tsawo. Idan ƙwayoyin cuta suka kai masa hari ko kuma suka damu a wannan lokacin, yana da sauƙin mutuwa a cikin rukuni-rukuni. Saboda haka, ya kamata mu ƙara calcium a jikin ruwa ta hanyar amfani da na'urar wucin gadi. Jatan lande zai iya shan calcium da kuzari a jikin ruwa ta hanyar numfashi da shigar jiki.

Potassium diformate +sinadarin calcium propionatedon taimakawa wajen tsaftace ruwa da kuma ƙarin sinadarin calcium ba wai kawai zai iya taimakawa penaeus vannamei ya narke cikin sauƙi ba, har ma yana hana ƙwayoyin cuta da kuma tsayayya da damuwa, don haka yana inganta fa'idodin noman jatan lande.


Lokacin Saƙo: Mayu-16-2022