An gudanar da binciken ne domin bincika tasirin karin tarin fuka kan girman 'yan aladu na IUGR.
Hanyoyi
An zaɓi 16 IUGR da 8 NBW (nauyin jiki na yau da kullun) na aladu jarirai, an yaye su a rana ta 7 kuma an ciyar da su da abinci na asali na madara (ƙungiyar NBW da IUGR) ko kuma abincin asali da aka ƙara musu 0.1% tributyrin (ƙungiyar IT, aladu IUGR da aka ciyar da tributyrin) har zuwa rana ta 21 (n = 8). An auna nauyin jikin aladu a rana ta 0, 7, 10, 14, 17, da 20. An yi nazarin aikin enzyme na narkewar abinci, yanayin hanji, matakan immunoglobulin da bayyanar kwayoyin halitta na IgG, FcRn da GPR41 a cikin ƙananan hanji.
Sakamako
Nauyin jikin aladu a cikin ƙungiyar IUGR da IT sun yi kama da juna, kuma duka sun yi ƙasa da ƙungiyar NBW a ranakun 10 da 14. Duk da haka, bayan rana ta 17, ƙungiyar IT ta nuna ci gaba (P<0.05) nauyin jiki idan aka kwatanta da na ƙungiyar IUGR. An yanka aladu a rana ta 21. Idan aka kwatanta da aladu na NBW, IUGR ya lalata ci gaban gabobin garkuwar jiki da ƙananan hanji, ya lalata yanayin hanjin villus, ya ragu (P<0.05) yawancin ayyukan enzymes na narkewar hanji da aka gwada, sun ragu (P<0.05) matakan sIgA da IgG na ileal, da kuma raguwar da aka yi wa ƙa'ida (P<0.05) yanayin IgG na hanji da GPR41. Alade a cikin ƙungiyar IT sun nuna ci gaba mafi kyau (P<0.05) saifa da ƙananan hanji, ingantaccen yanayin hanjin villus, ya ƙaru (P<0.05) yankunan da ke saman hanji, an inganta su (P<0.05) ayyukan enzymes na narkewar abinci, da kuma haɓakawa (P<0.05) bayyanar IgG da GPR41 mRNA idan aka kwatanta da na ƙungiyar IUGR.
Kammalawa
Karin maganin tarin fuka yana inganta ci gaba da kuma aikin narkewar abinci da kuma hana shiga cikin hanji a cikin aladu na IUGR a lokacin shayarwa.
Ƙara koyo game da tirbutyrin
| Nau'i: | Foda | Launi: | Fari Zuwa Farare-fari |
|---|---|---|---|
| Sinadarin: | Tributyrin | Ƙamshi: | Ba shi da wari |
| Kadara: | Kewaya Ciki | Aiki: | Inganta Ci Gaba, Maganin Kwayoyin cuta |
| Mayar da Hankali: | kashi 60% | Mai jigilar kaya: | Silica |
| Lambar CAS: | 60-01-5 | ||
| Babban Haske: | Tributyrin 60% Gajeren Sarka Mai Kitse, Maganin Tsari Mai Rage Damuwa, Ciyar da ƙarin abinci mai gajeriyar sarkar mai mai | ||
Silica Carrier Short Chain Fatty Acid Feed Example Tributyrin Mafi ƙarancin kashi 60% Ga Ruwa
Sunan Samfurin:Ding Su E60 (Tributyrin 60%)
Tsarin Kwayoyin Halitta:C15H26O6 Nauyin kwayoyin halitta: 302.36
Rarraba Samfuri:Ƙarin Abinci
Bayani:Foda fari zuwa fari. Kyakkyawan kwarara. Ba shi da ƙamshi na yau da kullun na Butyric Rancid.
Adadin abinci kg/mt
| Alade | Ruwa |
| 0.5-2.0 | 1.5-2.0 |
Kunshin:25kg ga kowace jaka.
Ajiya:An rufe shi da ƙarfi. A guji fallasa shi ga danshi.
Karewa:Shekaru biyu daga ranar da aka samar da shi.
Lokacin Saƙo: Yuni-30-2022
