Amfani da maganin ciyar da abinci a cikin ruwa — DMPT

MPT [Sifofi]:

Wannan samfurin ya dace da kamun kifi duk shekara, kuma ya fi dacewa da yankin da ke da ƙarancin matsi da kuma yanayin kamun kifi mai sanyi.

Idan babu iskar oxygen a cikin ruwa, ya fi kyau a zaɓi abincin DMPT. Ya dace da nau'ikan kifaye iri-iri (amma ingancin kowane nau'in kifi na iya bambanta), tare da tarin kifaye da yawa da kuma tsawon lokaci, da kuma kyakkyawan aiki a yankunan ruwa marasa iskar oxygen. Yana iya ƙara nishaɗi da jin daɗin nasara ga masu sha'awar kamun kifi.

Babban sinadarin:

Dimethyl-β- Propiothetin, tsarkin da ya fi kashi 98% ko 85%.

Kifin Ruwa DMPTWarehouse.webp

[amfani da sashi]:

1. Ya dace da kifaye masu kama da kifi (crucian carp, carp, bream), ciyawar ciyawa (grass carp), ciyar da abinci mai tacewa (silver carp, bighead carp), da kuma masu cin nama (catfish, yellow catfish, bayan sun ji ƙamshin ɗanɗanon gidansu, suna buƙatar rataye abincin dabbobi a kan ƙugiya), da kuma crustaceans kamar jatan lande da kunkuru a cikin ruwan sha mai kyau. Ya kamata a jiƙa abincin teku gaba ɗaya da wannan maganin da farko.

2. Kamun kifi na dare, kamun kifi na Taiwan shine mafi kyau, kuma ana iya amfani da shi azaman sandar kamun kifi ga abinci mara kyau.

3. Tafkuna, tafkuna, koguna, magudanan ruwa, da kuma tekuna marasa zurfi. Yi amfani da ruwa mai iskar oxygen sama da milligram 4 a kowace lita ba tare da karancin iskar oxygen ba.

4. Zai fi kyau a ƙara gram 0.5-1.5 na DMPT yayin yin gida domin jawo hankalin kifaye cikin gida cikin sauri. Lokacin shirya koto, yawan abincin busasshe shine 1-5%, wanda ke nufin cewa za a iya haɗa gram 5 na DMPT da gram 95 zuwa gram 450 na kayan abinci busasshe daidai gwargwado.

5. Ana iya narkar da DMPT a cikin ruwa mai narkewa ko mai tsafta, sannan a narkar da shi zuwa ruwa mai yawa don haɗawa da koto. Amfani da koto da koto iri ɗaya ne, don haka daidaiton DMPT a cikin koto zai fi girma. Bugu da ƙari, ana iya haɗa DMPT da kayan da aka yi da foda a cikin kayan da aka yi da koto ta hanyar sanya su a cikin jakunkunan filastik da aka rufe sosai ko jakunkunan samfura sannan a girgiza su gaba da gaba don tabbatar da haɗuwa cikakke kuma iri ɗaya. Sannan, ana iya ƙara yawan 0.2% na maganin ruwa na DMPT don daidaitawa.

Bugu da ƙari, domin hana haɗuwa da wasu kayan kiwo na kasuwanci da kuma canza halayensu da ƙamshinsu, ana ba da shawarar abokan kamun kifi su yi ƙoƙarin amfani da kayan kiwo na hatsi. Tabbas, idan babu kayan kiwo na hatsi, ana iya amfani da kayan kiwo na kasuwanci.DMPT-ƙari-kifi

Za ku iya yin ƙoƙon hatsi ko koto na gida. Misali, rabon DMPT mai yawan yawa shine kamar haka: gram 5 na DMPT, wanda aka narkar da shi a cikin millilita 100 na ruwa mai tsarki, an juya shi daidai gwargwado kuma an narkar da shi gaba ɗaya kafin a haɗa shi da gram 95 na busasshen koto, sannan a ƙara sauran kashi 0.2% na ruwan mai narkewa gwargwadon girman busasshen da danshi. (5%) Misalin ƙarancin yawan DMPT: gram 5 na DMPT, wanda aka narkar da shi a cikin millilita 500 na ruwa mai tsarki, an juya shi daidai gwargwado kuma an narkar da shi gaba ɗaya, ana amfani da shi don haɗawa da gram 450 na busasshen koto, sannan a ƙara shi da kashi 0.2% na ruwan mai narkewa gwargwadon girman busasshen da danshi. (1%) Shirya maganin mai narkewa na DMPT: gram 2 na DMPT, wanda aka narkar da shi a cikin millilita 1000 na ruwa (0.2%), wanda aka shirya a matsayin maganin mai narkewa don amfani a nan gaba. Shiri na DMPT da busasshen koto (1%): A ɗauki gram 5 na DMPT da gram 450 na wasu kayan da aka ƙera sannan a saka su a cikin jakar filastik da aka rufe sosai, a girgiza su gaba da gaba, sannan a gauraya daidai gwargwado. Bayan an fitar da su, a ƙara adadin da ya dace na DMPT mai narkewa 0.2% don shirya koto da ake buƙata. Shiri na DMPT da busasshen koto (2%): A ɗauki gram 5 na DMPT da gram 245 na wasu kayan da aka ƙera sannan a saka su a cikin jakar filastik da aka rufe sosai, a girgiza su gaba da gaba, sannan a gauraya daidai gwargwado. Bayan an fitar da su, a ƙara adadin da ya dace na DMPT mai narkewa 0.2% don shirya koto da ake buƙata. Shiri na DMPT da busasshen koto (5%): A ɗauki gram 5 na DMPT da gram 95 na wasu kayan da aka ƙera sannan a saka su a cikin jakar filastik da aka rufe sosai, a girgiza su gaba da gaba, sannan a gauraya daidai gwargwado. Bayan an fitar da su, a ƙara adadin da ya dace na DMPT mai narkewa 0.2% don shirya koto da ake buƙata.

6. Ya fi kyau a shirya abincin da kanka, domin DMPT yana yaɗuwa daidai gwargwado a cikin abincin, tare da saurin sakinsa iri ɗaya a cikin ruwa kuma yana da tsawon lokaci. Idan abincin da aka riga aka shirya ne, ana iya jiƙa shi cikin dare ɗaya a cikin ruwan DMPT mai yawa gwargwadon iko.


Lokacin Saƙo: Yuni-26-2023