Tributyrin Kamfanin Efine ne ke shirya shi bDangane da halaye na jiki da kuma tsarin abinci mai gina jiki na mucosa na hanji, bincike na wani sabon nau'in kayayyakin kula da lafiyar dabbobi, zai iya sake cika abinci mai gina jiki da sauri na mucosa na hanji na dabba, inganta ci gaba da girma na mucosa na hanji, gyara duk wani nau'in damuwa da lalacewar mucosa na hanji ke haifarwa, kare lafiyar hanji, ƙarfafa aikin narkewar hanji da sha, Zai iya hana cutar necrotizing enteritis da inganta aikin samar da dabbobi da kaji.
| Sunan samfurin | tributyrin |
| Bayyanar | Foda mai launin fari |
| Babban kayan aiki | Tributyrin, Glycerin monobutyrate wakili |
| ƙamshi | Babu wani ƙamshi na musamman |
| barbashi | 100%izinin wucewa20 Nunin manufa |
| Asara idan aka busar da ita | ≤10% |
| Bayanin shiryawa | Nauyin nauyi 25kg |
Tsarin aikin butyric acid
Yawancin fatty acids da dabbobi da kaji ke buƙata ana iya samun su ne daga abinci (abinci), amma wasu fatty acids masu gajeren sarka (kamar butyric acid) ba a samun su gaba ɗaya daga abincin da aka ciyar. Fatty acids masu gajeren sarka, musamman butyric acid, suna taka muhimmiyar rawa wajen kiyaye lafiyar hanjin dabbobi da kaji, gami da:
1.Butyric acid wani sinadari ne mai sauri wanda ke taimakawa wajen gyara raunin hanji na dabbobi da kaji, wanda zai iya rugujewa da kuma fitar da kuzari cikin sauri, ya inganta ci gaban membrane na chorionic, da kuma inganta aikin shingen jiki.
2.Butyric acid na iya rage yawan iskar oxygen a cikin hanji, hana yaduwar ƙwayoyin cuta masu cutarwa waɗanda ke cinye iskar oxygen, da kuma haɓaka yaɗuwar ƙwayoyin cuta masu amfani kamar ƙwayoyin cuta masu lactic acid.
3. Butyric acid na iya kunna ƙwayoyin siginar aiki na ƙwayoyin garkuwar jiki na hanji da kuma inganta garkuwar mucosa na hanji.
Tushe da kwatancen butyric acid a cikin abinci
Tsarin metabolism na butyric acid a cikin dabbobi
Inganci da halaye
1.A matsayinsa na babban mai samar da iskar numfashi ga ƙwayoyin epithelial na hanji, yana iya samar da makamashi cikin sauri ga ƙwayoyin epithelial na hanji, yana haɓaka haɓakar ƙwayoyin mucosal na hanji yadda ya kamata, yana shiga cikin kulawa da gyara mucosal na hanji, da kuma kiyaye mutunci da aikin ƙwayoyin mucosal na hanji.
2.Tsawon hanjin villus ya ƙaru,ya ragu zurfin ɓoyewa , ingantarabon tsayin hanji da zurfin ɓoyewa , kumaingantaTsarin halittar ƙaramin hanji.
3.Rage pH na hanji, hana haɓakar ƙwayoyin cuta masu cutarwa kamar Escherichia coli, Salmonella da Clostridium perfringens, haɓaka yaɗuwar ƙwayoyin cuta masu amfani na ƙwayoyin cuta masu lactic acid, daidaita daidaiton microecological na hanji na dabbobi da kaji
4.Inganta fitar da ƙwayoyin rigakafi da yaduwar ƙwayoyin rigakafi na mucosa na hanji, haɓaka ƙarfin hana damuwa da garkuwar jiki na dabbobi da kaji, rage faruwar kumburin hanji da sauran cututtuka..
Hoto na 1Tasirin triglyceride da sodium butyrate mai rufi akan ribar yau da kullun na broilers masu farin fuka-fukai
Sakamakon ya nuna cewa idan aka kwatanta da ƙungiyar masu kula da lafiya, yawan farin kaji da ake samu a kowace rana ya ƙaru sosai ta hanyar ƙara yawan kaji da ake samu a kowace rana.tributyrin, kuma sakamakon ya fi na rukunin butyrate mai rufi na sodium
hoto na 2 Tasirin triglyceride da sodium butyrate mai rufi akan microflora na hanji na broilers
Sakamakon ya nuna cewa idan aka kwatanta da ƙungiyar masu kula da lafiya, an ƙara da cewaTributyrin Zai iya rage yawan escherichia coli a cikin hanjin broilers, da kuma ƙara yawan ƙwayoyin cuta na lactic acid sosai, kuma tasirin ya fi na rukunin sodium butyrate mai rufi.
Tasirin triglyceride da sodium butyrate akan girma da kuma yawan gudawa na Piglet
Sakamakon ya nuna cewa, kamar sakamakon maganin rigakafi, triglyceride na iya ƙara yawan abincin aladu a kowace rana da kashi 11% ~ 14%, rage rabon abinci ga nama da kashi 0.13 ~ 0.15, da kuma rage yawan gudawar aladu, wanda ya fi sodium butyrate kyau sosai.
Shawarar amfani:
| Ciyar da dabba | Adadin ƙarin da aka ba da shawarar (48% foda) | Adadin da aka ba da shawarar ƙari (kashi 90% na ruwa) |
| Kaji | 500-1000g/T | 200-400g/T |
| Dabbobin gida | 500-1500g/T | 200-600g/T |
| Ruwa | 500-1000g/T | 200-400g/T |
| Ruminate | 500-2000g/T | 200-800g/T |
Lokacin Saƙo: Maris-16-2022

